ผ่านไปด้วยดีกับมิตรภาพอันอบอุ่นและความประทับใจกับโครงการ “UTCC Discovery Trip 2019” เมื่อวันที่ 14 – 17 พฤษภาคม 2562 กองวิเทศสัมพันธ์ ร่วมกับวิทยาลัยนานาชาติ เปิดบ้าน UTCC ต้อนรับนักเรียนมัธยมปลายจากประเทศอาเซียน สัมผัสบรรยากาศการเรียนการสอนของมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย เช่น Design Thinking Course และการเรียนแบบ Hybrid Digital Learning และชมห้องปฏิบัติการของคณะต่างๆ เช่น การบิน คณะนิเทศศาสตร์ และ eSports รวมถึงทัศนศึกษา True Digital Park สุขุมวิท และพิพิธภัณฑ์การเรียนรู้ Museum Siam ปิดท้ายด้วยการแสดงวัฒนธรรมประจำชาติจากน้องๆที่เข้าร่วมโครงการ งานนี้ได้ทั้งความรู้ ความสนุกสนาน และมิตรภาพความประทับใจสุดๆ เรียกว่าจบโครงการแล้ว น้องๆอยากมาเป็นนักศึกษาที่ UTCC กันเลยทีเดียว
![60719423_361553667818742_5788037879598940160_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/60719423_361553667818742_5788037879598940160_n-1024x682.jpg)
![60873184_793658567697295_919180712819556352_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/60873184_793658567697295_919180712819556352_n-1024x682.jpg)
![60891156_1327586787379718_7899114034723553280_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/60891156_1327586787379718_7899114034723553280_n.jpg)