คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์ จัดกิจกรรมอบรมค่าย Drone Programming ให้กับนักเรียนระดับมัธยมศึกษาจากโรงเรียนต่าง ๆ ทั่วประเทศ กิจกรรมภายในค่ายนอกจากได้เรียนรู้หลักทฤษฎีเกี่ยวกับ Drone แล้ว น้อง ๆ ยังได้ลงมือปฏิบัติจริงด้านการฝึกบิน และการเขียนโปรแกรมเพื่อควบคุม Drone โดยได้รับเกียรติจากผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อิทธิพงษ์ เขมะเพชร คณบดีคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มอบประกาศนียบัตรให้กับผู้ที่ผ่านการอบรมทั้งสองวัน ณ ห้อง XR Lab อาคาร 7 ชั้น 1 ระหว่างวันที่ 17-18 พฤษภาคม 2567
![436209825_948331407092050_4332142180335373165_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/436209825_948331407092050_4332142180335373165_n-1024x683.jpg)
![440496736_948331303758727_2027440208492991038_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/440496736_948331303758727_2027440208492991038_n-1024x683.jpg)
![442481948_948331963758661_6757633036846801403_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/442481948_948331963758661_6757633036846801403_n-1024x566.jpg)