มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย โดย ศูนย์บริการวิชาการ จัดกิจกรรมกีฬาสัมพันธ์ 2 หลักสูตร ระหว่าง หลักสูตรผู้บริหารระดับสูงด้านการค้าและพาณิชย์ รุ่นที่ 15 (TEPCoT 15) กับ หลักสูตรผู้บริหารระดับสูงด้านนวัตกรรมบริการ รุ่นที่ 4 (ToPCAT 4 ) เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างผู้เข้าร่วมอบรมทั้ง 2 หลักสูตร ผ่านกีฬาประเภทต่างๆ ได้แก่ แข่งตีมะเขือเผา แข่งส่งบอลยักษ์, โยนห่วง, ชักเย่อ, แชร์บอลหญิง และ ฟุตบอลชาย นอกจากนี้ยังมีขบวนพาเหรด กองเชียร์และเชียร์ลีดเดอร์ โดยบรรยากาศเต็มไปด้วยสีสันและความสนุนสนานจากผู้เข้าร่วมในกิจกรรม
ภายในงานได้รับเกียรติจาก คุณภูมินทร์ หะรินสุต รองประธานกรรมการหอการค้าไทยและประธานหลักสูตร TEPCoT, คุณปริม จิตจรุงพร ประธานหลักสูตร ToPCATS, รศ.ดร.เสาวณีย์ ไทยรุ่งโรจน์ ผู้อำนวยการหลักสูตร ToPCATS, รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่จากศูนย์บริการวิชาการ ร่วมในกิจกรรม ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย เมื่อวันที่ 23 กันยายน 2566
#ToPCATS #TEPCoT #UTCC #TCC #sport day #กีฬาสัมพันธ์ #มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย #ศูนย์บริการวิชาการ
![TEPCoT15vsToPCAT4-358](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/TEPCoT15vsToPCAT4-358-1024x681.jpg)
![TEPCoT15vsToPCAT4-394](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/TEPCoT15vsToPCAT4-394-1024x681.jpg)
![TEPCoT15vsToPCAT4-277](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/TEPCoT15vsToPCAT4-277-1024x681.jpg)
![TEPCoT15vsToPCAT4-241](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/TEPCoT15vsToPCAT4-241-1024x681.jpg)