มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ผนึกกำลังกับองค์กรและสถาบันการศึกษาชั้นนำของโลก เพื่อพัฒนาบุคลากรด้านการท่องเที่ยว การบริการ และอีเว้นท์ สู่ตลาดสากล
รองศาสตราจารย์ ดร.สถาพร อมรสวัสดิ์วัฒนา รองอธิการบดีอาวุโสสายงานวิชาการและงานวิจัย และอาจารย์ ดร.ยงยุทธ แก้วอุดม คณบดีคณะการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ พร้อมด้วยคณาจารย์ จากคณะการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ร่วมลงนามในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) กับ สมาคมการจัดงานอีเว้นท์และเทศกาลนานาชาติ (International Festivals and Events Association : IFEA) และ Pai Chai University สาธารณรัฐเกาหลี โดยได้รับเกียรติจาก Dr.Gang-Hoan Jeong, President of IFEA Word KOREA Chapter และ Dr. Seok-Chool Kim, Dean of International Affairs, Pai Chai University ร่วมลงนามในพิธีดังกล่าว ในวันพุธที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 ณ โรงแรม เดอะ ซายน์ พัทยา
โดยทั้ง 3 หน่วยงาน มีเป้าหมายร่วมกันในการพัฒนาหลักสูตร การจัดการเรียนการสอน การแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ และการส่งเสริมการวิจัยด้านการท่องเที่ยว การบริการ และอีเว้นท์ ตลอดจนดำเนินกิจกรรมอื่นๆ เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่แน่นแฟ้นต่อไป
![429761736_807079894779083_3282385153145407329_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429761736_807079894779083_3282385153145407329_n-1024x683.jpg)
![429789497_807079904779082_4025487197828197237_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429789497_807079904779082_4025487197828197237_n-1024x682.jpg)
![429807387_807079908112415_6832726350660861005_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429807387_807079908112415_6832726350660861005_n-1024x682.jpg)