ฝ่ายบริการวิชาการ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี โดยหลักสูตรบูรณาการส่งเสริมสุขภาพและความงาม จัดการอบรมเชิงปฏิบัติการการทำเครื่องสำอาง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษาและผู้ที่สนใจเข้าร่วมในการอบรมได้รับทราบถึงวิธีการและขั้นตอนต่างๆ ในการทำเครื่องสำอางและสามารถนำความรู้ที่ได้นำไปทำผลิตภัณฑ์ของตนเองได้ในอนาคต โดยมี ผศ.ดร. เสาวนีย์ เอี้ยวสกุลรัตน์ หัวหน้าหลักสูตรวิชาบูรณาการส่งเสริมสุขภาพและความงาม เป็นผู้ให้การอบรม ณ ห้องปฏิบัติการคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี อาคาร 16 ชั้น 2 เมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2567
![DSC07086](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07086-1024x681.jpg)
![DSC07091](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07091-1024x681.jpg)
![DSC07106](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07106-1024x681.jpg)
![DSC07043](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07043-1024x681.jpg)
![DSC07046](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07046-1024x681.jpg)
![DSC07061](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07061-1024x681.jpg)
![DSC07062](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07062-1024x681.jpg)
![DSC07066](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07066-1024x681.jpg)
![DSC07071](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07071-1024x681.jpg)
![DSC07101](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC07101-1024x681.jpg)