ชมรมพุทธศาสน์ สำนักพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย จัดพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง แด่พระสงฆ์ จำนวน 5 รูป เพื่อความเป็นสิริมงคล ร่วมสืบสานขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงาม ถวายเป็นพุทธบูชา และส่งเสริมพุทธศาสนา โดยมีคณาอาจารย์ เจ้าหน้าที่ นักศึกษา และพุทธศาสนิกชนร่วมทำบุญตักบาตร ณ บริเวณโถงเอนกประสงค์ อาคาร 3 ชั้น 1 เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2566
![DSC_9085](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9085-1024x683.jpg)
![DSC_9089](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9089-1024x683.jpg)
![DSC_9092](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9092-1024x683.jpg)
![DSC_9096](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9096-1024x683.jpg)
![DSC_9098](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9098-1024x683.jpg)
![DSC_9113](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9113-1024x683.jpg)
![DSC_9116](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9116-1024x683.jpg)
![DSC_9118](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9118-1024x683.jpg)
![DSC_9124](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9124-1024x683.jpg)
![DSC_9128](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_9128-1024x683.jpg)