มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย โดยศูนย์บริการวิชาการ จัดการปฐมนิเทศผู้เข้าร่วมอบรมในหลักสูตรสุนทรียศาสตร์และศิลป์สำหรับผู้บริหารระดับสูง รุ่นที่ 2 (Top Executive Program in Aesthetics and Art: ToP-ART) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมอบรมมีโอกาสทำความรู้จักมหาวิทยาลัยฯ คณะผู้บริหารหลักสูตร และวิทยากร รวมทั้งทำความคุ้นเคยกับผู้เข้าร่วมอบรมในรุ่นผ่านกิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ ซึ่งภายในงานได้รับเกียรติจาก ดร.วิฑูรย์ สิมะโชคดี อดีตปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม, พระเมธีวชิโรดม (ว.วชิรเมธี), ศาสตรเมธี ดร.เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์ โดยมี นายสนั่น อังอุบลกุล ประธานกรรมการหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทยและนายกสภามหาวิทยาลัยหอการค้าไทย, รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย, รศ.ดร.เสาวณีย์ ไทยรุ่งโรจน์ ที่ปรึกษาประจำสภามหาวิทยาลัย และประธานโครงการ Harbour.Space@UTCC พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และรุ่นพี่ ATA รุ่นที่ 1 ร่วมให้การต้อนรับ ณ ห้องเรียน 10304 อาคาร 10 ชั้น 3 เมื่อวันที่ 9 สิงหาคม 2566
*หลักสูตรนี้เป็นการจับมือกันระหว่าง ม.หอการค้าไทย และ สมาคมสุนทรียศาสตร์และศิลป์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ เชื่อมโยงองค์ความรู้จากศักยภาพของทั้ง 2 สถาบัน และเป็นการประสานองค์ความรู้ อันจะรังสรรค์ประโยชน์ด้านสุนทรียศาสตร์และศิลป์ โดยการเรียนรู้นั้นจะมุ่งสร้างความรู้ความเข้าใจเชิงลึกด้านสุนทรียศาสตร์ และศิลป์ ที่สร้างคุณค่าทางเศรษฐกิจและสังคม จึงร่วมกันจัดทำหลักสูตรที่มีการเรียนรู้ร่วมกันระหว่างผู้บริหารระดับสูงของหน่วยงานทั้งจากภาครัฐ เอกชน และนักวิชาการ โดยนำประเด็นร่วมสมัยและเรื่องราวทางสุนทรีย์ศาสตร์และศิลป์ มาแลกเปลี่ยนความรู้ และถ่ายทอดประสบการณ์ พร้อมกับการเชิญวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิที่มีประสบการณ์จริงในเรื่องต่างๆ มาเป็นผู้นำการเรียนรู้
![364051462_684160713737669_4819570058441387946_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/364051462_684160713737669_4819570058441387946_n-1024x682.jpg)
![364771955_684160403737700_8569405977071346152_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/364771955_684160403737700_8569405977071346152_n-1024x682.jpg)
![364803007_684160467071027_6419891365614377183_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/364803007_684160467071027_6419891365614377183_n-1024x682.jpg)
![365262441_684160497071024_2433589550790246857_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/365262441_684160497071024_2433589550790246857_n-1024x682.jpg)
![363444493_684159940404413_1259531545782370570_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363444493_684159940404413_1259531545782370570_n-1024x682.jpg)
![363784283_684160100404397_3257827240788049978_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363784283_684160100404397_3257827240788049978_n-1024x682.jpg)
![363835223_684159937071080_5644436704154458689_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363835223_684159937071080_5644436704154458689_n-1024x682.jpg)
![363841514_684159757071098_230333906274996884_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363841514_684159757071098_230333906274996884_n-1024x682.jpg)
![363782449_684159773737763_1845899224937397026_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363782449_684159773737763_1845899224937397026_n-1024x682.jpg)
![364766142_684160557071018_885573126773592672_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/364766142_684160557071018_885573126773592672_n-1024x682.jpg)
![365661193_684159717071102_5113617447509263337_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/365661193_684159717071102_5113617447509263337_n-1024x682.jpg)
![365661193_684160047071069_496754997283557162_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/365661193_684160047071069_496754997283557162_n-1024x682.jpg)
![365786412_684159790404428_2537055684318449843_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/365786412_684159790404428_2537055684318449843_n-1024x682.jpg)