ผู้ประกอบการร่วมเตรียมความพร้อมเศรษฐกิจหมุนเวียน กับหลักสูตร LET’S GROW CIRCULAR โดยสถาบันวิทยาการเศรษฐกิจหมุนเวียนฯ ม.หอการค้าไทย เริ่มนำร่องในภาคกลางกับ YEC และเครือข่ายหอการค้าจังหวัดสมุทรสงคราม
สถาบันวิทยาการเศรษฐกิจหมุนเวียนเพื่อผู้ประกอบการและผู้บริโภค (CE Academy) มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย และคณะกรรมการเศรษฐกิจหมุนเวียนและสิ่งแวดล้อม หอการค้าไทย ร่วมกับ หอการค้าจังหวัด-ผู้ประกอบการรุ่นใหม่ YEC สมุทรสงคราม และ บมจ.ปูนซิเมนต์ไทย (SCG) จัดอบรมเศรษฐกิจหมุนเวียนหลักสูตร LET’S GROW CIRCULAR Workshop มุ่งสร้างคุณค่าและส่งเสริมมูลค่าเพิ่มแก่ SMEs หัวข้อ “ยุทธศาสตร์ BCG – เศรษฐกิจหมุนเวียน – สังคมคาร์บอนต่ำ กับ โอกาสของ SMEs” โดยมี คุณอุทัย ดำรงธรรม ประธานหอการค้าจังหวัดเป็นประธาน คุณทสม์ เจริญช่าง ประธาน YEC สมุทรสงคราม และ รศ.ดร.รุ่งรัตน์ ชัยสำเร็จ ผู้อำนวยการสถาบัน CE Academy ร่วมเป็นเจ้าภาพ พร้อมด้วยทีมวิทยากรผู้เชี่ยวชาญด้านการสร้างสรรค์นวัตกรรมและธุรกิจที่ยั่งยืน อาทิ รศ.ทองทิพภา วิริยะพันธ์ และ ผศ.ดร.ศักดิพล เจือศรีกุล ณ โรงแรมริเวอร์ตัน สมุทรสงคราม เมื่อวันที่ 23 มิถุนายน 2566 ที่ผ่านมา
![357755451_238364738968321_7572020742802935911_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/357755451_238364738968321_7572020742802935911_n.jpg)
![358155486_238363988968396_9049529211455185058_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358155486_238363988968396_9049529211455185058_n.jpg)
![IMG_2385-1](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_2385-1.png)
![IMG_2785](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_2785.jpg)
![IMG_2791](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_2791.jpg)
![IMG_2269](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_2269.jpg)
![IMG_2318](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_2318.png)