มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย โดยคณะมนุษยศาสตร์ จัดพิธีลงนามความร่วมมือ ระหว่าง มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย กับ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อประสานความร่วมมือในการจัดการเรียนการสอนให้กับนักเรียนแผนการเรียนภาษาอังกฤษ-ภาษาเกาหลี และความร่วมมือทางด้านวิชาการอื่นๆ ภายในงานได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.สถาพร อมรสวัสดิ์วัฒนา รองอธิการบดีอาวุโสสายงานวิชาการและงานวิจัย ลงนามร่วมกับ นายพิษณุ เดชใด ผู้อำนวยการโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กิตติศักดิ์ เกิดอรุณสุขศรี คณบดีคณะมนุษยศาสตร์ นางสาวอิสราภรณ์ คุณกัณหา หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ร่วมลงนามเป็นพยาน พร้อมด้วยผู้บริหารของทั้ง 2 สถาบันร่วมในพิธี ณ ห้องประชุม อาคาร 21 ชั้น 7 เมื่อวันที่ 28 พฤษภาคม 2567
![444469541_953538769904647_8118914609379730804_n_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/444469541_953538769904647_8118914609379730804_n_0-1024x460.jpg)
![441939027_953538633237994_428710626274942444_n_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/441939027_953538633237994_428710626274942444_n_0-1-1024x455.jpg)
![444488560_953538369904687_7379629272925897439_n_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/444488560_953538369904687_7379629272925897439_n_0-1024x683.jpg)