มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ร่วมกับสมาคมสํานักงานบัญชีคุณภาพ จัดพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ “โครงการเสริมสร้างดิจิทัลทางบัญชี (Enhancement of Digital Accounting Value)“ รวมกันผลักดันให้เกิดบัญชีดิจิทัล โดยมีรองศาสตราจารย์ ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดี มหาวิทยาลัย หอการค้าไทย และคุณเพชรรัตน์ อวยพรส่ง นายกสมาคมสํานักงานบัญชีคุณภาพ ลงนามความร่วมมือในครั้งนี้ พร้อมด้วย ผศ.ลักขณา เศาธยะนันท์ รองอธิการบดีอาวุโสสายงานบริหารและรักษาการคณบดีคณะบัญชี คุณราชิต ไชยรัตน์ อุปนายกสมาคม สมาคมสํานักงานบัญชีคุณภาพ และผู้บริหาร อาจารย์ของมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ร่วมเป็นสักขีพยานในครั้งนี้
ภายใต้ความร่วมมือครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ร่วมกันในการพัฒนาศักยภาพให้แก่ผู้ประกอบการสมาชิกของหอการค้า ในการจัดทําบัญชียุคดิจิทัล โดยการให้คําปรึกษาในการปรับกระบวนการธุรกิจสู่บัญชีระบบดิจิทัล ร่วมกับมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ซึ่งจะช่วยยกระดับประสบการณ์ในการเรียนรู้สู่โลกธุรกิจจริง ช่วยให้นักศึกษามหาวิทยาลัยหอการค้าไทยได้เห็นภาพการทํางานนอกห้องเรียน พร้อมการให้คําแนะนําจากที่ปรึกษา มืออาชีพที่ได้รับการรับรองคุณภาพจากกรมพัฒนาธุรกิจการค้า
ณ ห้องประชุมสภามหาวิทยาลัยหอการค้าไทย
อาคารสัญลักษณ์ อาคาร 24 ชั้น 15
8 กุมภาพันธ์ 2566
![บช ลงนาม สมาคมบัญชีคุณภาพ_39](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/บช-ลงนาม-สมาคมบัญชีคุณภาพ_39-1024x682.jpg)
![บช ลงนาม สมาคมบัญชีคุณภาพ_41](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/บช-ลงนาม-สมาคมบัญชีคุณภาพ_41-1024x682.jpg)
![บช ลงนาม สมาคมบัญชีคุณภาพ_59](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/บช-ลงนาม-สมาคมบัญชีคุณภาพ_59-1024x682.jpg)
![บช ลงนาม สมาคมบัญชีคุณภาพ_86](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/บช-ลงนาม-สมาคมบัญชีคุณภาพ_86-1024x682.jpg)
![บช ลงนาม สมาคมบัญชีคุณภาพ_77](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/บช-ลงนาม-สมาคมบัญชีคุณภาพ_77-1024x682.jpg)