มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย UTCC พร้อมก้าวเข้าสู่ Digital University อย่างเต็มรูปแบบ เมื่อวันที่ 30 เมษายน 2564 ฝ่ายเทคโนโลยีสารสนเทศ จัดอบรมออนไลน์ผ่านระบบ Cisco Webex หลักสูตร “การทำงานง่ายด้วย MS Teams จาก 0 ถึงมือโปร” ในการอบรมครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดี มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย กล่าวเปิดงานและต้อนรับผู้เข้าอบรม และ ดร.ชัชชัย หวังวิวัฒนา ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายเทคโนโลยีสารสนเทศ ให้เกียรติเป็นวิทยากรบรรยาย ไม่ว่าจะ Work From Home แบบออนไลน์ หรือ Work From Campus แบบออฟไลน์ บุคคลากรทุกคน ทั้งสายวิชาการและสายอำนวยการ ก็พร้อมที่จะทำงานบน Digital Platform อย่างเต็มประสิทธิภาพและให้ประสิทธิผลได้เต็ม 100%++ #UTCC #หอการค้าไทย #เด็กหัวการค้า #ครอบครัวเด็กหัวการค้า #UTCCFamily #LetsPlay #PlaytoWin #DigitalUniversity #ฝ่ายเทคโนโลยีสารสนเทศ
![183819109_493465795408697_8545730915732957717_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/183819109_493465795408697_8545730915732957717_n-1024x731.jpg)
![184316341_4301423976534907_3101845113408875824_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/184316341_4301423976534907_3101845113408875824_n-1024x731.jpg)
![184342363_246007120604359_5215073492371819777_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/184342363_246007120604359_5215073492371819777_n-1024x731.jpg)
![184070381_2057864487695440_1749290186570713954_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/184070381_2057864487695440_1749290186570713954_n-1024x731.jpg)
![183720252_215028336791518_2361373952419975102_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/183720252_215028336791518_2361373952419975102_n-1024x731.jpg)