มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ร่วมกับ Harbour.space@UTCC จัดกิจกรรม “TCC First Meet : Connecting the Dots” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อร่วมกันพูดคุยแลกเปลี่ยนมุมมองร่วมสร้างโอกาสให้ Startup และ SME ในประเทศไทย เติบโตและแข่งขันได้ในระดับนานาชาติ โดยภายในงานได้รับเกียรติจาก คุณสนั่น อังอุบลกุล ประธานกรรมการหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย, นายกสภามหาวิทยาลัยหอการค้าไทย รศ.ดร.เสาวณีย์ ไทยรุ่งโรจน์ ที่ปรึกษามหาวิทยาลัยฯ, President of Harbour.space, รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย, ผศ.ดร. ยุทธนา ศรีสวัสดิ์ นายกสมาคม Thai startup, ดร.อธิป อัศวานันท์ ผู้อำนวยการสภาดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคมแห่งประเทศไทย, คุณวิชัย เบญจรงคกุล ประธานคณะกรรมการ Digital Economy, คุณกอบกาญจน์ วัฒนวรางกูร รองประธานกรรมการหอการค้าไทย, คุณปริม จิตจรุงพร ประธานคณะกรรมการ YEC หอการค้าไทย, คุณอมรเทพ ทวีพานิชย์ หัวหน้าทีมยุทธศาสตร์ หอการค้าไทย และคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมในงาน ณ Harbour.space@UTCC อาคาร 10 ชั้น 6 มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย เมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2566 ที่ผ่านมา
![264059](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/264059-1024x684.jpg)
![264062](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/264062-1024x684.jpg)
![264063](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/264063-1024x684.jpg)
![264064](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/264064-1024x684.jpg)
![264060](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/264060-1024x684.jpg)
![264061](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/264061-1024x684.jpg)