คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาเกาหลี มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย จัดพิธีลงนามความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) กับโรงเรียนคณะราษฎร์บำรุงปทุมธานี โดยมีอาจารย์นิภาพรรณ สิงหพันธุ์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย และนายอำนาจ จันทร์พางาม ผู้อำนวยการโรงเรียนคณะราษฎร์บำรุงปทุมธานี ร่วมลงนาม ซึ่ง MOU ฉบับนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อช่วยเหลือและสนับสนุนทางด้านวิชาการและกิจกรรมของสาขาภาษาเกาหลีให้กับโรงเรียน อาทิ การติวสอบ A-Level แนะแนวการเรียนวัฒนธรรมเกาหลี ค่ายภาษาเกาหลี และความร่วมมือด้านวิชาการต่างๆ ในอนาคต โดยมีคณาจารย์ คณะมนุษยศาสตร์ คณาจารย์โรงเรียนร่วมในพิธี ณ ห้องประชุม 1 อาคาร 24 ชั้น 15 เมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 2566
![ภาษาเกาหลี หอการค้า (1)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/ภาษาเกาหลี-หอการค้า-1-1024x683.jpg)
![ภาษาเกาหลี หอการค้า (2)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/ภาษาเกาหลี-หอการค้า-2-1024x666.jpg)
![ภาษาเกาหลี หอการค้า (3)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/ภาษาเกาหลี-หอการค้า-3-1024x684.jpg)
![ภาษาเกาหลี หอการค้า (4)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/ภาษาเกาหลี-หอการค้า-4-1024x683.jpg)
![ภาษาเกาหลี หอการค้า (5)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/ภาษาเกาหลี-หอการค้า-5-1024x683.jpg)
![ภาษาเกาหลี หอการค้า (6)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/ภาษาเกาหลี-หอการค้า-6-1024x563.jpg)
![ภาษาเกาหลี หอการค้า (7)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/ภาษาเกาหลี-หอการค้า-7-1024x657.jpg)