มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย โดยคณะกรรมการสถาบันวิทยาการเศรษฐกิจหมุนเวียนเพื่อผู้ประกอบการและผู้บริโภค ( Circular Economy Academy ) จัดการประชุมคณะกรรมการที่ปรึกษา ครั้งที่ 1/2566 ขึ้น เพื่อหารือและวางกรอบนโยบายในการทำงานของสถาบันฯ
ภายในการประชุมได้รับเกียรติจาก คุณยุทธนา เจียมตระการ ผู้ช่วยผู้จัดการใหญ่-การบริหาร SCG เป็นประธานกรรมการที่ปรึกษาสถาบันวิทยาการเศรษฐกิจหมุนเวียนเพื่อผู้ประกอบการและผู้บริโภค ดำเนินการประชุม โดยมี รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย และ รองประธานกรรมการที่ปรึกษาฯ รศ.ดร.สถาพร อมรสวัสดิ์วัฒนา รองอธิการบดีอาวุโสสายงานวิชาการและงานวิจัย, รศ.ดร.รุ่งรัตน์ ชัยสำเร็จ กรรมการและเลขานุการสถาบันฯ และ ดร.พิชญ์พธู ไวยโชติ อาจารย์ประจำคณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ร่วมให้การต้อนรับคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิที่มาเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม อาคาร 21 ชั้น 7 เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2566
![DSC_4812](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_4812-1024x682.jpg)
![DSC_4813](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_4813-1024x682.jpg)
![DSC_4827](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_4827-1024x682.jpg)
![DSC_4837](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_4837-1024x682.jpg)
![DSC_4846](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_4846-1024x682.jpg)
![DSC_4863](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_4863-1024x682.jpg)
![DSC_4873](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_4873-1024x682.jpg)