มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย โดย ศูนย์บริการวิชาการ จัดกิจกรรมปฐมนิเทศหลักสูตรผู้บริหารระดับสูงด้านการค้าและการพาณิชย์ รุ่นที่ 16 หรือ TEPCoT 16 ขึ้น เพื่อให้ผู้ที่เข้าร่วมอบรมในหลักสูตรได้มีโอกาสทำความรู้จักกันและเป็นการเตรียมความพร้อมก่อนที่จะเข้ารับการอบรมตลอด 6 เดือนข้างหน้า ภายในงานได้รับเกียรติจาก คุณสนั่น อังอุบลกุล ประธานกรรมการหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทยและนายกสภามหาวิทยาลัยหอการค้าไทย, คุณภูมินทร์ หะรินสุต รองประธานกรรมการหอการค้าไทยและประธานหลักสูตร TEPCoT, คุณกลินท์ สารสิน ประธานกรรมการกิตติมศักดิ์ หอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ สภามหาวิทยาลัยหอการค้าไทย, รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย และ รศ.ดร.เสาวณีย์ ไทยรุ่งโรจน์ ผู้อำนวยการหลักสูตร TEPCoT ร่วมในพิธีเปิดการอบรม ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2567
![DSC08470_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/DSC08470_0-1024x681.jpg)
![DSC_1631](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/DSC_1631-1024x682.jpg)