วันที่ 19 เมษายน 2567 รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย UTCC ให้การต้อนรับ ดร.ชวพล จริยาวิโรจน์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท หัวเว่ย เทคโนโลยี่ (ประเทศไทย) จำกัด พร้อมคณะผู้บริหาร UTCC ในโอกาสเข้าพบปะ แลกเปลี่ยนวิสัยทัศน์ และหารือถึงแนวทางการเป็นพันธมิตรเชิงกลยุทธ์ระหว่างสองหน่วยงาน ณ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย
การเข้าพบหารือในครั้งนี้ เป็นการวางรากฐานสำคัญสำหรับความร่วมมือระหว่างสถาบันการศึกษาชั้นนำกับบริษัทเทคโนโลยีระดับโลก โดยทั้งสองฝ่ายได้แลกเปลี่ยนมุมมองและทิศทางการดำเนินงานร่วมกัน เพื่อผลักดันการพัฒนานักศึกษา บุคลากร และเทคโนโลยีที่ตอบโจทย์การเปลี่ยนแปลงของโลกยุคดิจิทัล และการเป็น AI University ภายใต้วิสัยทัศน์และโครงการ AI UTCC ต่อไป
![UTCCxHuawei1](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/UTCCxHuawei1-1024x682.jpg)
![UTCCxHuawei7](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/UTCCxHuawei7-1024x683.jpg)