สาขาการจัดการโลจิสติกส์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิศวกรรมโลจิสติกส์คณะวิศวกรรมศาตร์ ร่วมกับสถาบันวิจัยและพัฒนาโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย จัดงาน “สัปดาห์เปิดโลกโลจิสติกส์ ปีการศึกษา 2565” ซึ่งเป็นกิจกรรมเสริมสร้างทักษะและการเตรียมความพร้อมด้านการศึกษาในสาขาการจัดการโลจิสติกส์ พร้อมทั้งเสริมวิชาการด้านการจัดการโลจิสติกส์และความพร้อมในการประกอบอาชีพในอนาคตให้กับนักศึกษา ซึ่งนักศึกษาจะได้เรียนรู้แลกเปลี่ยนข้อมูลและประสบการณ์ด้านการทำงานกับผู้เชี่ยวชาญในแต่ละด้าน และผู้ประกอบการด้านโลจิสติกส์ที่เป็น Best Practice ในหลาย ๆ ด้าน ในรูปแบบการสัมมนาให้ความรู้ โดยได้รับเกียรติจากคุณเศรษฐพงศ์ กตัญญูคุณานนท์ CEO บริษัท รักชัยห้องเย็น จำกัด บรรยายในหัวข้อ “การออกแบบและพัฒนาระบบคลังสินค้าอัตโนมัติและห้องเย็น” และดร.ทรงวุฒิ ดีจงกิจ ที่ปรึกษาด้าน LEAN OPERATION MANAGEMENT AND DEVELOPMENT GREEN SPOT CO,LTD บรรยายในหัวข้อ “การบริหารกิจกรรมโลจิสติกส์ในการผลิต” เมื่อวันที่ 17 ตุลาคม 2565
![โลจิสติกส์](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/โลจิสติกส์-1024x684.jpg)
![DSC_7067](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/DSC_7067-1024x683.jpg)
![DSC_7165](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/DSC_7165-1024x683.jpg)
![DSC_7169](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/DSC_7169-1024x683.jpg)
![DSC_7278](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/DSC_7278-1024x683.jpg)
![DSC_7332](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/DSC_7332-1024x683.jpg)
![DSC_7335](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/DSC_7335-1024x683.jpg)