หอการค้าไทย จัดกิจกรรม “สู้เพื่อฝัน Fight for Dreams”
เชิญ 2 สาวโปรกอล์ฟระดับโลก ถ่ายทอดแรงบันดาลใจสู่ความสำเร็จ
หอการค้าไทย ร่วมกับมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย และ SCG บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด (มหาชน) จัดกิจกรรม “สู้เพื่อฝัน Fight for Dreams” โดยเชิญ 2 สาวโปรกอล์ฟมืออาชีพของประเทศไทย คุณโมรียา (โปรโม) และคุณเอรียา (โปรเม) จุฑานุกาล ที่สร้างตำนานการเป็นโปรกอล์ฟมืออาชีพสู่เบอร์ 1 ของโลก และได้รางวัลการทูตสาธารณะ ในปี 2566 จากมูลนิธิไทย มาเล่าประสบการณ์ความภาคภูมิใจ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นในมุมมองต่างๆ และถ่ายทอดแรงบันดาลใจให้กับนักธุรกิจรุ่นใหม่ (YEC) นักเรียน นักศึกษา และบุคคลทั่วไป ที่พร้อมจะสู้เพื่อฝันของตนเอง ให้จุดประกายฝัน ก้าวสู่ความสำเร็จไปด้วยกัน ในวันพฤหัสบดีที่ 11 มกราคม 2567 ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย
![สู้เพื่อฝัน-035_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-035_0-1024x681.jpg)
![สู้เพื่อฝัน-046_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-046_0-1024x681.jpg)
![สู้เพื่อฝัน-047_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-047_0-1024x681.jpg)
![สู้เพื่อฝัน-030_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-030_0-1024x683.jpg)
![สู้เพื่อฝัน-032_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-032_0-1024x683.jpg)
![สู้เพื่อฝัน-036_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-036_0-1024x681.jpg)
![สู้เพื่อฝัน-043_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-043_0-1024x681.jpg)
![สู้เพื่อฝัน-045_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-045_0-1024x681.jpg)
![สู้เพื่อฝัน-023_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-023_0-1024x683.jpg)
![สู้เพื่อฝัน-029_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/สู้เพื่อฝัน-029_0-1024x683.jpg)