สำนักพัฒนานักศึกษา ฝ่ายกิจการนักศึกษา นำนักกีฬามหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ที่เข้าแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48 ดอกจานบ้านเชียงเกมส์ ณ มหาวิทยาลัยราชภัฎอุดรธานี เมื่อระหว่างวันที่ 21-30 มกราคม 2566 ที่ผ่านมา รายงานผลการแข่งขันกับ รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดี พร้อมด้วย ดร.มานะ ตรีรยาภิวัฒน์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา อาจารย์นพดล ยุทธสุขประเสริฐ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา ผู้ช่วยศาสตราจารย์วชิร คูณทวีเทพ Executive Assistant และนายนพพล พัฒนพูสกุล อาจารย์ที่ปรึกษา งานกีฬา ทั้งนี้มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย มอบเงินสนับสนุนให้กับนักกีฬาที่ทำผลงานจนได้รับเหรียญรางวัล มูลค่ารวม 125,000 บาท
พร้อมกันนี้ ดร.แวววรรณ ก้องไตรภพ ประธานบริษัท เทพวรรณ สปอร์ตกรุ๊ป จำกัด มอบชุดกีฬา และอุปกรณ์กีฬา มูลค่ารวม 139,216 บาท และคุณณัฐรัตน์ คำพิทำ Marketing & E-Commerce Manager ผู้แทนบริษัท รอซโซ่ จำกัด ได้มอบชุดกีฬา มูลค่ารวม 102,700 บาท เพื่อให้งานกีฬา มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย นำไปใช้ในกิจกรรมต่าง ๆ เพื่อพัฒนาการกีฬาของนักศึกษาต่อไป ณ โถงกระจก อาคาร 10 ชั้น 2 เมื่อวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2566
![LINE_ALBUM_230213_6](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_230213_6-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_230213_10](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_230213_10-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_230213_14](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_230213_14-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_230213_15](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_230213_15-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_230213_16](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_230213_16-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_230213_18](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_230213_18-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_มอบอุปกรณ์กีฬา ไม่มีโลโก้60ปี_๒๓๐๒๑๔](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_มอบอุปกรณ์กีฬา-ไม่มีโลโก้60ปี_๒๓๐๒๑๔-1024x681.jpg)