กองอาคารและสิ่งแวดล้อม มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย จัดโครงการฝึกอบรมและฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ ประจำปี 2567 โดยบริษัท รักษาความปลอดภัย กัทส์ อินเวสติเกชั่น จำกัด ที่ได้รับการรับรองจากกรมสวัสดิการ และคุ้มครองแรงงาน เป็นวิทยากร และสาธิตการใช้อุปกรณ์ดับเพลิงให้กับบุคลากรมหาวิทยาลัยฯ เข้าใจทฤษฎีการป้องกันอัคคีภัย และฝึกใช้อุปกรณ์ดับเพลิง เรียนรู้การปฐมพยาบาลขั้นพื้นฐาน และเคลื่อนย้ายผู้บาดเจ็บ ฯลฯ รวมถึงการฝึกสถานการณ์จำลองการเกิดเพลิงไหม้ การหนีไฟและการดับไฟ ณ บริเวณหน้าอาคาร 24 (อาคารสัญลักษณ์) เพื่อให้บุคลากรมหาวิทยาลัยฯได้เรียนรู้วิธีการแก้ปัญหาหากเกิดอัคคีภัย และเพื่อให้ผู้ปฏิบัติงานในอาคาร มั่นใจถึงความปลอดภัย เมื่อวันที่ 22 มกราคม 2567
![DSC_2589](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2589-1024x682.jpg)
![DSC_3132_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_3132_0-1024x682.jpg)
![DSC_3188_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_3188_0-1024x682.jpg)
![DSC_3124_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_3124_0-1024x682.jpg)
![DSC_3004](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_3004-1024x682.jpg)
![DSC_2760](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2760-1024x682.jpg)