เมื่อวันที่ 3 เมษายน 2567 รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย นำคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยฯ มาร่วมรับประทานอาหาร ฝีมือนักศึกษาสาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหารและการจัดการภัตตาคาร คณะการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ในบรรยากาศตั้งแต่การเริ่มทำอาหารจนถึงการเสิร์ฟ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษา ภายในสาขาได้ศึกษารูปแบบการจัดกระบวนการเรียนรู้การประกอบอาหารทั้งภาคทฤษฎีควบคู่ไปกับการฝึกปฏิบัติจริง นักศึกษาสามารถนำความรู้และทักษะไปประกอบอาชีพได้จริงอย่างมีคุณภาพ หากน้องๆ มีฝันอยากทำอาหาร มาเรียนรู้กับตัวจริงได้เลยที่นี่ UTCC ณ ห้องปฎิบัติการ Chamber kitchen มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย
![DSC_5488_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSC_5488_0-1024x682.jpg)
![DSC_5470_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSC_5470_0-1024x682.jpg)
![DSC_5458_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/DSC_5458_0-1024x682.jpg)