นายปฏิญญา ม่วงทอง นักศึกษามหาวิทยาลัยหอการค้าไทย สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศและมหาวิทยาลัยหอการค้าไทยอีกครั้ง ในการเดินทางไปแข่งขันเพาะกาย ที่ประเทศสิงคโปร์ รายการ FIF WORLDWIDE CLASSIC PRO/AM 2023 เมื่อวันที่ 19 สิงหาคม 2566 โดยได้รับรางวัล รองชนะเลิศ อันดับ 1 รุ่น Men Physique Classic <170cm ซึ่งนายปฏิญญา ม่วงทองเป็นนักกีฬาของชมรมฟิตเนส ม.หอการค้าไทย มีผลงานหลากหลายตลอดทั้งปี ในปัจจุบันกำลังศึกษาอยู่ชั้นปี 4 สาขาเทคโนโลยีอาหารและนวัตกรรม คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ซึ่งนอกจะมีความสามารถประกอบอาชีพเทรนเนอร์ แล้ว ยังสามารถให้คำแนะนำด้านโภชนาการให้แก่ผู้ที่ต้องการเปลี่ยนแปลงรูปร่างและสร้างเสริมสุขภาพ อีกด้วย
![73216](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/73216-1024x575.jpg)
![73215](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/73215-575x1024.jpg)
![73041](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/73041-575x1024.jpg)