ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวนันทวัน เศวตวาท นักศึกษาชั้นปีที่ 2 สาขาภาษาจีน คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ที่ได้รับรางวัลชมเชย 2 รายการ ทั้งการแปลเอกสารและการล่าม จากการแข่งขันทักษะการแปลและการล่าม จีนไทย-ไทยจีน ระดับอุดมศึกษา เขตภาคกลาง เมื่อวันศุกร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2566 ณ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ
ในการแข่งขันครั้งนี้ นักศึกษาผ่านด่านแรกแบบคัดเลือกออนไลน์ที่มีผู้สมัครกว่า 170 คน ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศรายการแปลเอกสารทั้งหมด 20 คน และเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศรายการล่าม 16 คน
#UTCC #มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย #มนุษยศาสตร์ #ภาษาจีน #igniteyourpassion
#Dreamscometrue #เด็กหัวการค้า #PracticeUniversity
![S__105619524](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/S__105619524-1024x763.jpg)