![0007101_3 นักศึกษาผู้ประกอบการรวมทีมนักศึกษาวิทยาศาสตร์ คว้ารางวัลชนะเลิศ HK Innovation Challenge](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2018/09/0007101_3-1024x682.jpeg)
ทีม Clean Ketchup ซึ่งเกิดจากการรวมกลุ่มของนักศึกษาปีที่ 1 ของวิทยาลัยผู้ประกอบการและคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี สาขาวิชาวิทยาศาสตร์การอาหาร ที่นำเอาปัญหาใกล้ตัวมาสร้างสรรค์เป็นนวัตกรรมตอบสนองชีวิตประจำวันตามหลักแนวคิด Think Big, Act Small คือ การพัฒนาเครื่องปรุงสำหรับการทำอาหารคลีน คว้าเงินรางวัลสนับสนุนรวม 100,000 บาท จาก ศูนย์การสร้างผู้ประกอบการที่ขับเคลื่อนโดยนวัตกรรม โดยมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย (IDE Center by UTCC) ในการแข่งขัน HK Innovation Challenge @UTCC 2017