เนื่องด้วยมหาวิทยาลัยหอการค้าไทยและ The Embassy of the Republic of Peru มีความร่วมมือและมีความสัมพันธ์อันดีในช่วงระยะเวลาที่ผ่านมา ฝ่ายวิเทศสัมพันธ์ในฐานะผู้ดูแลประสานงานด้านการต่างประเทศได้เคยต้อนรับการมาเยี่ยมเยือนของ เอกอัครราชทูตท่านใหม่ H.E. Ms. Cecilia Galarreta ที่มีการเจรจาเพื่อสร้างความสัมพันธ์อันจะเป็นประโยชน์ต่อความร่วมมือด้านการศึกษาในอนาคต เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2565 ที่ผ่านมา และฝ่ายวิเทศสัมพันธ์ได้มีการจัดงาน UTCC Ambassador Talk Series ซึ่งเป็นกิจกรรมที่ฝ่ายฯ เคยจัดเพื่อให้ความรู้ด้านการศึกษาแก่นักศึกษามหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ในครั้งนี้จึงได้เรียนเชิญ The Embassy of the Republic of Peru เพื่อมาเป็นเกียรติบรรยายความรู้ ซึ่งงานจัดขึ้นในวันศุกร์ที่ 4 พฤศจิกายน 2565 เวลา 10.00-11.00 น. ณ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย
![LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_2](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_2-1024x683.jpg)
![LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_3](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_3-1024x683.jpg)
![LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_4](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_4-1024x683.jpg)
![LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_5](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_5-1024x683.jpg)
![LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_0-1024x683.jpg)
![LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_1](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เปรู_๒๒๑๑๒๔_1-1024x683.jpg)