ฝ่ายสื่อสารการตลาด ร่วมกับคณะวิชาต่างๆ จัดกิจกรรม UTCC Mini Open House 2024 ขึ้น โดยมีคณะวิชาที่เปิดสอนระดับปริญญาตรี โทและเอก ทั้งหลักสูตรภาคภาษาไทย ภาษาอังกฤษ และภาษาจีน ร่วมออกบูธแนะนำหลักสูตรโดยจะเน้น ให้น้องๆได้ ทดลองปฏิบัติจริงและได้เรียนรู้กิจกรรมในแต่ละสาขาวิชา
โดยภายในงานได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย เป็นประธานเปิดกิจกรรมและร่วมถ่ายภาพกับน้องๆ นักเรียนที่มาเข้าร่วมในกิจกรรม และที่พิเศษในกิจกรรมวันนี้ก็คือ มีศิลปินวัยรุ่น วง Zolar มาสร้างบรรยากาศความสนุกสนานให้กับน้องๆ ที่มาร่วมในกิจกรรม
ซึ่งบรรยากาศในกิจกรรมวันนี้เต็มไปด้วยสนุกสนานและความเป็นกันเองแบบพี่น้องจากการต้อนรับของพี่ๆ ในแต่ละคณะที่มาร่วมกันสร้างสรรค์กิจกรรมให้กับน้องๆ กันอย่างคึกคัก ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2567
![open house utcc 3 jpg_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/open-house-utcc-3-jpg_0-1024x682.jpg)
![open house utcc 4 jpg_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/open-house-utcc-4-jpg_0-1024x682.jpg)
![open house utcc 18 jpg_0](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/open-house-utcc-18-jpg_0-1024x682.jpg)