กิจกรรมเยี่ยมเยือนหอการค้าจังหวัดนครสวรรค์ อ่างทอง และสิงห์บุรี นำโดยคุณกลินท์ สารสิน ประธานกรรมการหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย พร้อมด้วยคุณภูมินทร์ หะรินสุต รองประธานฯ และ ดร.กฤษณะ วจีไกรลาศ กรรมการเลขาธิการ เพื่อร่วมหารือกับคณะกรรมการหอการค้าจังหวัดนครสวรรค์ อ่างทอง และสิงห์บุรี เกี่ยวกับการค้าและเศรษฐกิจ โอกาสนี้เพื่อสนับสนุนการทำงานของหอการค้าไทย ผศ. ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดี มอบหมายให้ อาจารย์พัชรี พรหมคช คณะนิเทศศาสตร์ เข้าร่วมกิจกรรม และนำเสนอหลักสูตรต่างๆ ของมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้รับทราบถึงจุดแข็งของมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ในฐานะผู้แทน และอาจารย์ประจำภาคเหนือของสายงานส่งเสริมหอการค้าจังหวัดและพัฒนาเศรษฐกิจภูมิภาค
มหาวิทยาลัยฯ มอบหมายบุลากร เช่น ผศ. ฐะปะนี มะลิซ้อน และ ผศ. เติมธรรม สิทธิเลิศ คณะเศรษฐศาสตร์, อ.กฤติกา คุณูปการ คณะการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ, คุณวิเชียร แก้วสมบัติ ศูนย์พยากรณ์เศรษฐกิจและธุรกิจให้ช่วยสนับสนุนการดำเนินงานของหอการค้าทุกภูมิภาค เพื่อนำประสบการณ์จริงในพื้นที่ มาเป็นกรณีศึกษาให้นักศึกษาเรียนรู้อย่างทันเหตุการณ์
![110320096_208107410579255_2521278410425285239_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/110320096_208107410579255_2521278410425285239_n-1024x682.jpg)
![115821208_942458312921546_1234376924754431645_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/115821208_942458312921546_1234376924754431645_n-1024x682.jpg)
![110002263_291770245240049_3425179669487625814_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/110002263_291770245240049_3425179669487625814_n-1024x682.jpg)
![109557378_647751319283239_6162184918783955992_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/109557378_647751319283239_6162184918783955992_n-1024x682.jpg)
![115894660_644927459710599_9052254098389585745_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/115894660_644927459710599_9052254098389585745_n-1024x682.jpg)