คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี จัดพิธีประดับเข็มหลักสูตรสหวิทยาการ “ผู้ช่วยฟื้นฟูสุขภาพ” ให้แก่นักศึกษาในหลักสูตร เพื่อให้ผู้ที่เข้าศึกษาในหลักสูตรนี้เกิดความภาคภูมิใจในวิชาชีพ อีกทั้งยังเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์กันระหว่างนักศึกษาและคณาจารย์รวมไปถึงรุ่นพี่และรุ่นน้องในหลักสูตรนี้ให้มีความรักความผูกพันแน่นแฟ้นมากยิ่งขึ้น
ภายในงานได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.เหมือนหมาย อภินทนาพงศ์ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ, ผศ.ดร.อิทธิพงษ์ เขมะเพชร คณบดีคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี, ดร.กาญจนา ส่งเสริม ผู้อำนวยการฝ่ายทรัพยากรบุคคล โรงพยาบาลกรุงเทพ เป็นผู้มอบเข็มให้แก่นักศึกษา โดยมี อ.วงเดือน สิมะโชคดี รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร คณาจารย์จากคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีและอาจารย์จากทางโรงพยาบาลกรุงเทพ เข้าร่วมในพิธี ณ ห้องโถง อาคาร 24 ชั้น 18 เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2565
![h5](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/h5.jpg)
![h4](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/h4.jpg)
![h3](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/h3.jpg)