สถาบันส่งเสริมศิลปะและวัฒนธรรม สาขาวิชาศิลปะและธุรกิจการแสดง คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ร่วมกับ โครงการเยาวชนต้นแบบด้านศิลปะวัฒนธรรมไทย ภายใต้การสนับสนุนจากกระทรวงวัฒนธรรม จัดพิธีไหว้ครู – ครอบครูดนตรีไทย-นาฏศิลป์ ประจำปีการศึกษา 2567 ขึ้น เพื่อเป็นการระลึกถึงพระคุณและแสดงความเคารพครู อีกทั้งเป็นการมอบตัวเข้าเป็นศิษย์ ขอเป็นผู้สืบทอดศิลปะและเป็นการรักษาประเพณีอันดีงามให้คงอยู่ต่อไป ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย เมื่อวันที่ 16พฤษภาคม 2567
![444764110_10231657804684548_445717911317870158_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/444764110_10231657804684548_445717911317870158_n-1024x683.jpg)
![444790105_10231657614399791_2837713807363287196_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/444790105_10231657614399791_2837713807363287196_n-1024x683.jpg)
![444912355_10231657804844552_6990384171724466349_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/444912355_10231657804844552_6990384171724466349_n-1024x683.jpg)
![436292871_10233241494688640_7744344542789572914_n-f3f7b662-e1715922372700](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/436292871_10233241494688640_7744344542789572914_n-f3f7b662-e1715922372700-1024x576.jpg)
![ไหว้ครู หอการค้า](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/ไหว้ครู-หอการค้า-1024x576.jpg)