สถาบันส่งเสริมศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย จัดกิจกรรมประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2567 เพื่อความเป็นสิริมงคล อีกทั้งยังเป็นการร่วมสืบสานศิลปะ และประเพณีอันดีงามที่สืบทอดกันมายาวนานของไทยให้เป็นที่รู้จักและคงอยู่สืบไป
ภายในงานได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย มาเป็นประธานในพิธีรดน้ำและอวยพรให้แก่คณาจารย์และนักศึกษาที่มาเข้าร่วมกิจกรรม โดยภายในงานมีสรงน้ำพระ รดน้ำขอพรผู้ใหญ่ การประกวดเทพีสงกรานต์ การเดินแฟชั่นจากน้องๆ นักเรียนสาธิตปฐมวัยมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย และการแสดงทางศิลปวัฒนธรรมจากนักศึกษาไทยและนักศึกษาต่างชาติ ณ โถงอเนกประสงค์ อาคาร 3 ชั้น 1 เมื่อวันที่ 9 เมษายน 2567
#UTCC #เด็กหัวการค้า #มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย #หอการค้า #หอการค้าไทย #UTCCFamily #Dreamscometrue #HappyUniversity #สงกรานต์หอการค้า #สงกรานต์สถาบันส่งเสริมศิลปะและวัฒนธรรม #songkranfestival #utccsongkran #สถาบันส่งเสริมศิลปะและวัฒนธรรมมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย
![สงกรานต์67 สำนักส่งเสริมศิลบปะฯ-](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/สงกรานต์67-สำนักส่งเสริมศิลบปะฯ--1024x683.jpg)
![สงกรานต์67 สำนักส่งเสริมศิลบปะฯ-83](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/สงกรานต์67-สำนักส่งเสริมศิลบปะฯ-83-1024x683.jpg)
![สงกรานต์67 สำนักส่งเสริมศิลบปะฯ-130](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/สงกรานต์67-สำนักส่งเสริมศิลบปะฯ-130-1024x683.jpg)