คณะมนุษยศาสตร์, วิทยานานาชาติเพื่อการจัดการ (ISM), วิทยาลัยนานาชาติไทย-จีนเพื่อการจัดการ (TCISM) และ Harbour.Space@UTCC ร่วมกันจัดกิจกรรม INTERNATIONAL DAY 2024 เพื่อสร้างความสัมพันธ์ให้กับนักศึกษาไทยและนักศึกษาจากชาติอื่นๆ ที่เข้ามาศึกษาที่มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย
ภายในงานได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.ธนวรรธน์ พลวิชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย มาเป็นประธานกล่าวให้โอวาทและปล่อยขบวนพาเหรดชุดประจำชาติของนักศึกษาทั้ง 4 คณะวิชา ที่ร่วมเดินพาเหรดรอบมหาวิทยาลัยฯ โดยมีวงโยธวาทิตจากโรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี นำขบวนก่อนเข้าสู่หอประชุม โดยมี ผศ.ดร.กิตติศักดิ์ เกิดอรุณสุขศรี คณบดีคณะมนุษยศาสตร์ พร้อมด้วยผู้แทนคณาจารย์และนักศึกษาต่างชาติทั้ง 4 คณะวิชา ร่วมในพิธีเปิดที่หอประชุม ภายในงานมีซุ้มเรียนรู้เเละเเลกเปลี่ยนวัฒนธรรมนานาชาติ การแข่งขันทักษะ Inter Smart English 2024 การประกวด Inter Fashion Show 2024
การประกวดเต้น Inter Dance Contest ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย เมื่อวันที่ 5 เมษายน 2567 ที่ผ่านมา
![Inter Day2024 เช้า-1](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/Inter-Day2024-เช้า-1-1024x683.jpg)
![Inter Day2024 เช้า-4](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/Inter-Day2024-เช้า-4-1024x683.jpg)
![Inter Day2024 เช้า-19](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/Inter-Day2024-เช้า-19-1024x681.jpg)