สำนักสวัสดิการนักศึกษา มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ร่วมกับ ชมรมทุนปัญญาไทย จัดโครงการทำบุญถวายสังฆทานอาหารแห้ง และไถ่ชีวิตโคท้อง ให้รอดพ้นจากโรงฆ่าสัตว์ ซึ่งโคที่ไถ่ไปจะไปมอบให้กับวัดกินเพล จังหวัดอุบลราชธานี ดูแลต่อไป โดยมีคณาจารย์ เจ้าหน้าที่และนักศึกษา ร่วมงานเป็นจำนวนมาก เมื่อวันที่ 18 ตุลาคม 2565 ณ โถงใต้อาคาร 3
![LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_22](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_22-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_15](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_15-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_8](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_8-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_23](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_23-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_7](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_7-1024x681.jpg)
![LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_18](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค_๒๒๑๐๑๙_18-1024x681.jpg)