คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย สาขาภาษาอังกฤษเพื่ออาชีพและการสื่อสารนานาชาติ (EPIC) จัดกิจกรรม English Camp 2023 ในธีม “English on Tour” ให้กับนักศึกษาคณะ ชั้นปีที่ 1 ทุกสาขาวิชา ของคณะมนุษยศาสตร์
กิจกรรมนี้จัดขึ้นเพื่อสร้างทัศนคติที่ดีต่อการเรียนภาษาอังกฤษ ได้ฝึกทักษะฟัง พูด อ่าน เขียนผ่านเกมส์ เพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับการเรียนในระดับมหาวิทยาลัย และเรียนรู้วัฒนธรรมของประเทศสหรัฐอเมริกา อังกฤษ และออสเตรเลีย ผ่านเสียงเพลง โดยมีคณาจารย์ชาวไทย และต่างชาติ นักศึกษารุ่นพี่ เป็นหัวหน้าฐานจัดกิจกรรมในครั้งนี้
บรรยากาศอบอวลไปด้วยความสุข ความสนุกสนาน เสียงหัวเราะ และการแสดงออกอย่างสร้างสรรค์ผ่านการเล่นเกมส์ ได้แก่ Snaps on Tour, Halloween, What If และ Culture on Tour สร้างความประทับใจกับนักศึกษาปี 1 เป็นอย่างมาก ณ ห้องเรียน อาคาร 21 ชั้น 6 เมื่อวันที่ 10 สิงหาคม 2566
![HM English Camp (2)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/HM-English-Camp-2-1024x683.jpg)
![HM English Camp (3)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/HM-English-Camp-3-1024x683.jpg)
![HM English Camp (4)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/HM-English-Camp-4-1024x683.jpg)
![HM English Camp (5)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/HM-English-Camp-5-1024x683.jpg)
![HM English Camp (6)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/HM-English-Camp-6-1024x683.jpg)
![HM English Camp (7)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/HM-English-Camp-7-1024x683.jpg)
![HM English Camp (8)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/HM-English-Camp-8-1024x683.jpg)
![HM English Camp (9)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/HM-English-Camp-9-1024x684.jpg)
![HM English Camp (1)](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/HM-English-Camp-1-1024x683.jpg)