สำนักบริหารทรัพยากรมนุษย์ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย จัดบรรยายพิเศษเรื่อง “Customer Service เพิ่มคุณค่าการบริการ สร้างประสบการณ์เหนือความคาดหมาย” แก่บุคลากรมหาวิทยาลัย เพื่อเพิ่มขีดความสามารถและพัฒนาการบริการให้มีความเป็นเลิศตามแนวทาง Happy University โดยมี ผศ.ดร.บุปผา ลาภะวัฒนาพันธ์ อาจารย์ประจำคณะนิเทศศาสตร์ ผู้ได้รับรางวัล Best of The Best Teaching Excellence Awards ประจำปีการศึกษา 2563 ให้เกียีติเป็นวิทยากร ตอบโจทย์ผู้เรียนทุกช่วงวัยทั้งในด้านการเรียนและการใช้ชีวิต
โดยมีนักศึกษาคณะนิเทศศาสตร์ทำหน้าที่ผู้ช่วยวิทยากรตลอดการบรรยาย ประกอบด้วย นายจักรกฤษ บุบผา นางสาวณิชชิศา เมืองสถิตกุล นางสาวชนินันท์ เพิ่มเพ็ง และนายยศธร เพ็งเพชร ฝึกฝนตั้งแต่ขั้นตอนเตรียมความพร้อม วางแผนงาน สื่อสารกับผู้เข้าอบรม รู้จักแก้ปัญหาเฉพาะหน้า ถือเป็นการประยุกต์ใช้ความรู้ในห้องเรียนกับสถานการณ์จริง เพิ่มพูนประสบการณ์ที่มีคุณค่าสำหรับต่อยอดในอนาคต
บรรยากาศอบรมสนุกสนาน บุคลากรทุกท่านตั้งใจฟังความรู้มากๆ เต็มที่กับทุกกิจกรรม และยังร่วมแชร์ประสบการณ์ เพิ่มพลังบวกแบบ Growth Mindset เพื่อสื่อถึงคำว่า “UTCC Brand Ambassador”
เมื่อวันที่ 2 มีนาคม 2566
![333553596_1011733073135943_865840485173336917_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/333553596_1011733073135943_865840485173336917_n-1024x768.jpg)
![333620301_1156682031697183_8639797442086954653_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/333620301_1156682031697183_8639797442086954653_n-1024x768.jpg)
![333933414_200059459333269_8243993151666089195_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/333933414_200059459333269_8243993151666089195_n-1024x768.jpg)
![333959500_223790030183281_4896562554688751331_n](https://www.utcc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/333959500_223790030183281_4896562554688751331_n-1024x768.jpg)